หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอบุลราชธานี เขต 5
ระหว่าง วันที่ 12 - 14 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   11 ต.ค. 2559   12 ต.ค. 2559   13 ต.ค. 2559   14 ต.ค. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 13 ต.ค. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ป.3 ห้อง ป.3/1 และ ป.3/2 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
08.30 เป็นต้นไป
2 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ป.3 ห้อง ป.3/3 และ ป.3/4 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
08.30 เป็นต้นไป
3 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ป.3 ห้อง ป.3/5 และ ป.3/6 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ห้องประชุมศูนย์เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ระเบียงหน้าอาคาร 2 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
09.00-16.30
2 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ระเบียงหน้าอาคาร 3 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30
3 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเอนกประสงค์ 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30
4 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารโรงอาหาร ช.2 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30
5 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ระเบียงหน้าอาคาร 1 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30
6 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30
7 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 13 ต.ค. 2559 09.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ห้อง ป.5/1, ป.5/2 และ ป.5/3 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม หอประชุมใหญ่ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง อนุบาล 2/1 และอนุบาล 2/2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารโรงอาหาร 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ส่งเสริมคุณธรรม 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ป.3/1 และ ป.3/2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง หอประชุมลำโดมใหญ่ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30
2 263 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30
3 265 การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 12.30-15.30
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 12.30-15.30
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 12.30-15.30
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 12.30-15.30
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30
9 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 วัดบ้านหนองสำราญ ศาลาการเปรียญ 13 ต.ค. 2559 12.30-15.30
10 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30
11 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 วัดบ้านหนองสำราญ ศาลาการเปรียญ 13 ต.ค. 2559 08.30-11.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 เวทีด้านนอกข้างหอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30 เป็นต้นไป
2 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 เวทีด้านนอกข้างหอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 13 ต.ค. 2559 08.30 เป็นต้นไป
3 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 บริเวณบ้านพอเพียง 13 ต.ค. 2559 08.30 เป็นต้นไป
4 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 อาคารคุรุสภาเขต/ห้องสมุด 13 ต.ค. 2559 08.30 เป็นต้นไป
5 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 เวทีข้างลานกีฬา 13 ต.ค. 2559 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ICT ห้อง ป.2/1 และ ป.2/2 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
08.30 เป็นต้นไป
2 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ICT ห้อง ป.2/3 และ ป.2/4 13 ต.ค. 2559
ลำดับที่ 1 - 29
08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 1 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 5 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 3 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ห้องประชุมศูนย์เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 13 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป
3 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 บริเวณหน้าอาคารอำนวยการและบริเวณศาลาคุณธรรม 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 บริเวณหน้าอาคารเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษา 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ (ด้านหลังอาคาร) 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ (ด้านหลังอาคาร) 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ (ด้านหลังอาคาร) 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ (ด้านหลังอาคาร) 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 13 ต.ค. 2559 13.00-16.30
10 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 13 ต.ค. 2559 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารอนุบาล ห้อง อนุบาล 13 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 160 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 750 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 751 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
10 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
11 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ชั้น ห้อง คอมพิวเตอร์ 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
12 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ชั้น ล่าง 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
13 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ชั้น ล่าง 13 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]