หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559
สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต ๓
ณ สำนักงานเขตพื้นท่ีการศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต ๓
ระหว่าง วันที่ 10-12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   8 ต.ค. 2559   9 ต.ค. 2559   10 ต.ค. 2559   11 ต.ค. 2559   12 ต.ค. 2559   13 ต.ค. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 12 ต.ค. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร3 ชั้น 2 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร3 ชั้น 2 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ป.1,ป.2,ป.3 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร3 ชั้น 1 ห้อง ป.1,ป.2,ป.3 12 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป
5 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง ป.4-6 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 2 ห้อง ป.6/2 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1/3,ป.1/4 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1/5,ป.1/7 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์2 12 ต.ค. 2559 09.00
6 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 1 ห้อง คณิตศาสตร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร พระวิภาตย์ 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1/6,ป.1/1,ป.1/2 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 2 พิบูลวิทยาคาร อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 สพป.อบ.๓ ห้องประชุมแก่งสะพือ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 สพป.อบ.๓ หอประชุมธรรมาภิบาล 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 สพป.อบ.๓ หอประชุมธรรมาภิบาล 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 3 ห้อง ม.2/1,ม.2/2 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาล 2 พิบูลวิทยาคาร อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง โรงอาหาร 12 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป
3 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านยอดดอนชี อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม 12 ต.ค. 2559 09.00
4 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 2 ห้อง สังคม 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 4 ชั้น 2 ห้อง สังคม 12 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคารศูนย์กีฬา 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/4 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/5 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/6 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 3 ห้อง ป.4/1 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 3 ห้อง ป.4/3,ป.4/4 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 3 ห้อง ป.4/2 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/1,ป.3/2,ป.3/3 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สพป.อบ.๓ สนามวอลเลย์บอล 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสนามชัย อาคาร 1 ชั้น 1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ หอประชุม 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ หอประชุม 12 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านยอดดอนชี สนามฟุตบอล 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 1 ห้อง ประชุมพระวิภาคย์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 1 ห้อง ประชุมพระวิภาคย์ 12 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 756 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 757 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 758 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 250 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร ด้านข้างหอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 251 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร ด้านข้างหอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี ศูนย์อาชีพ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 704 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง วิทยาศาสตร์ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง วิทยาศาสตร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง วิทยาศาสตร์ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง วิทยาศาสตร์ 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
10 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง สมุด 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
11 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง สมุด 12 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 750 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร4 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 12 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]