หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ณ สพป.อุบลราชธานี เขต 1
ระหว่าง วันที่ 9 - 11 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   9 ต.ค. 2559   10 ต.ค. 2559   11 ต.ค. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 ต.ค. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ตึกบริหาร ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมบัวแก้ว 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ใต้ถุนอาคาร 8 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ใต้ถุนอาคาร 8 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 ห้องประชุมราชธานี สพป.อุบลราชธานี เขต 1 ห้อง หอประชุมราชธานี 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี สพป.อุบลราชธานี เขต 1 ห้อง หอประชุมราชธานี 11 ต.ค. 2559 13.00 เป็นต้นไป
6 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี โดมหน้าเสาธง 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี หอประชุมบัวหลวง 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
3 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคาร นีลปัทม์ (ป.6) ชั้น 1 ห้อง 613 (ป.4/3) 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
4 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคาร นีลปัทม์ (ป.6) ชั้น 1 ห้อง 615 (ป.4/5) 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 4 ห้อง อังกฤษ,ห้องจีน 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 263 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 4 ห้อง ป.1/7, ป.1/8 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 265 การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 3 ห้อง ป.1/4 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 3 ห้อง ป.1/5,ป.1/6, ห้องอังกฤษ 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/1, ป.1/2,ป.1/3 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง ป.3/3, ป.3/4 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง ป.3/5, ป.3/6 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.3/1,ป.3/2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
10 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/4, ป.2/5, ป.2/6 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
11 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/1, ป.6/2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
12 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/4, ป.6/5 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
13 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/6, ป.6/7, ห้องภาษาไทย 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
14 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.5/1, ป.5/2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
15 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนาราม อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.5/3, ป.5/4, ป.5/5 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคารโดม 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคารโดม 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร เวทีชั่วคราวสวนวรรณคดี 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร เวทีชั่วคราวสวนวรรณคดี 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุม 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุม 11 ต.ค. 2559 13.00 น.เป็นต้นไป
7 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุม 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุม 11 ต.ค. 2559 13.00 น.เป็นต้นไป
9 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร เวทีชั่วคราวบริเวณหน้าเสาธง 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
10 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร เวทีชั่วคราวบริเวณหน้าเสาธง 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอเนกประสงค์ 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ สนามฟุตบอลโรงเรียนบ้านท่าบ่อ 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ สนามฟุตบอลโรงเรียนบ้านท่าบ่อ 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารมัธยม ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารมัธยม ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคาร ป.1-3 ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้องสมุด อาคาร ป.1-3 ชั้น 2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
10 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้องสมุด อาคาร ป.1-3 ชั้น 2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 757 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 758 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 13.00-16.00
5 250 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 13.00-16.00
6 251 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามฟุตซอล(โดมเล็ก) 11 ต.ค. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องประชุมสิริจันโท 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องประชุมสิริจันโท 11 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 650 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
2 651 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
3 652 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
4 653 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
5 654 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องประชุมสิริจันโท ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
6 655 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
7 656 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม ห้องประชุมสิริจันโท ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 13.00 น. เป็นต้นไป
8 657 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตบรรณ (ป.5) ชั้น 1 ห้อง ประชุมอุบลวิทย์ 1 11 ต.ค. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
9 658 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 09.00 น.- 11.00 น.
10 659 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 11 ต.ค. 2559 11.000 น. - 12.00 น.

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ 1.ปรีชา ทาศิริ 0894255770 preechathasiri@gmail.com 2.อดุลย์ศักดิ์ ศรีวิชัย 0815482369 esdcubon1@gmail.com
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]