หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ณ สพป.อุบลราชธานี เขต 1
ระหว่าง วันที่ 9 - 11 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   9 ต.ค. 2559   10 ต.ค. 2559   11 ต.ค. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 9 ต.ค. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี เวทีกลางห้องประชุมราชธานี ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2559 15.00-16.00
2 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี เวทีกลางห้องประชุมราชธานี ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2559 10.30-12.00
3 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 ห้องประชุมราชธานี เวทีกลางห้องประชุมราชธานี ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2559 09.30-10.30
4 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 ห้องประชุมราชธานี เวทีกลางห้องประชุมราชธานี ชั้น 1 ห้อง 1 9 ต.ค. 2559 13.00-15.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอเนกประสงค์ 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
2 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารโล่งหลังอาคารสำนักงานโรงเรียนบ้านท่าบ่อ 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารโรงอาหาร(ชั้นบน) 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
4 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
5 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารโรงอาหาร(ชั้นบน) 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
6 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคาร ป.1-3 ชั้น 1 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
7 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคาร ป.1-3 ชั้น 1 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
8 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคาร ป.1-3 ชั้น 1 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00
9 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอนุบาล 9 ต.ค. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
2 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
3 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
4 097 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
5 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
6 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
7 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
8 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
9 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง บุคคลออทิสติก 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 233 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
2 234 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
3 237 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
4 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
5 240 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
6 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
7 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
8 248 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
9 249 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารหอพัก ชั้น ใต้ถุนแฟลต 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
10 274 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
11 275 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
12 282 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
13 276 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
14 283 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
15 277 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
16 284 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
17 280 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
18 285 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป
19 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 9 ต.ค. 2559 09.00-เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 โรงอาหาร 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
2 167 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 โดมเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
3 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 โดมเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
4 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 โดมเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
5 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 โดมเอนกประสงค์ 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
6 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
7 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
8 751 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
9 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
10 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
11 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง โรงหาการ 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00
12 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 ศูนย์แข่งขันศูนย์การศึกษาพิเศษ เขต 10 อาคารเรียนเรียนรวม ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 9 ต.ค. 2559 09.00-15.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ 1.ปรีชา ทาศิริ 0894255770 preechathasiri@gmail.com 2.อดุลย์ศักดิ์ ศรีวิชัย 0815482369 esdcubon1@gmail.com
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]