สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านกาเกาะระโยง สพป. สุรินทร์ เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษาสุรินทร์ เขต 1 ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1
ระหว่าง วันที่ 19 - 20 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 6 1. นางสาววาสนา  ดีอยากได้
 
1. นางกุสุมา  พวงยี่โถ
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 4 1. เด็กชายวัชระ  ป้อมอุ่นเรือน
 
1. นางธนวัน  การณรงค์
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 4 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  อุ่นใจดี
 
1. นางปติณญา  จารัตน์
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาววรรณภา  จันเทียม
2. นายเกริกพล  ชมบุญ
3. นางสาวเจนจิรา  สายน้อย
 
1. นางเอเดียน  คุณาสิทธิ์
2. นางสาวณัฏฐิกา  เผือกแก้ว
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 90.8 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชฎาทิพย์  เพิ่มฤทธิ์
2. เด็กชายศุภชัย  ฝอยจันทร์
3. เด็กหญิงสมบูรณ์  วรรณตรง
 
1. นางเอเดียน  คุณาสิทธิ์
2. นางสาวณัฏฐิกา  เผือกแก้ว
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายบูรพา  เปรียบกล้า
 
1. นางธนวัน  การณรงค์
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายเจษฎา  ดุจคฑา
 
1. นางธนวัน  การณรงค์
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฌานิกา  ยิ่งได้ชม
 
1. นางธนวัน  การณรงค์
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 5 1. เด็กชายนัฐพล  เสียงวังเวง
 
1. นางธนวัน  การณรงค์
 
10 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวิไลวรรณ  สมมุติรัมย์
2. นางสาวสุนิสา  แสนกล้า
 
1. นายทศคม  สมานจิตต์
2. นายดุสิต  ดวงใจดี
 
11 เรียนร่วม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสิริวิกร  จันทา
 
1. นางธนวัน  การณรงค์