หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 3
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 3
ระหว่าง วันที่ 5-8 ,18-20 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559
พิธีเปิด - ปิด วันจันทร์ที่ 21 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   5 พ.ย. 2559   6 พ.ย. 2559   7 พ.ย. 2559   8 พ.ย. 2559   18 พ.ย. 2559   19 พ.ย. 2559   20 พ.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 6 พ.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.1 ห้อง ป.2 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.4 ห้อง ป.5 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.6 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.1 ห้อง ป.2 ห้อง ป.3 6 พ.ย. 2559 13.00 - 16.00
5 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.4 ห้อง ป.5 ห้อง ป.6 6 พ.ย. 2559 13.00 - 16.00
6 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ภาษาไทย 6 พ.ย. 2559 13.00 - 16.00
7 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ภาษาอังกฤษ ห้องภาษาไทย 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
8 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองบัวใหญ่ ห้อง ป.3 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล หลังใหม่ (สปช.105/29) ห้อง ป.2/1 , ป.2/2 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล หลังใหม่ (สปช.105/29) ห้อง ป.3/1 , ป.3/2 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล เฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง ห้อง ม.2/1,ม.2/2 6 พ.ย. 2559 09.00 - 12.00
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล ใต้ถุนอาคาร(หลังใหม่สีฟ้า) 6 พ.ย. 2559 08.30 - 12.00
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล ใต้ถุนอาคาร(หลังใหม่สีฟ้า) 6 พ.ย. 2559 08.30 - 12.00
6 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล ใต้ถุนอาคาร(หลังใหม่สีฟ้า) 6 พ.ย. 2559 08.30 - 12.00
7 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล ใต้ถุนอาคาร(หลังใหม่สีฟ้า) ชั้น 1 6 พ.ย. 2559 08.30 - 12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล อาคารเฉลิมพระเกียรติและห้องปฏิบัติการวิทยาศาสตร์ชีวภาพ ชั้น 2 ห้อง ม.1/2 , ม.2/1 6 พ.ย. 2559 09.00-16.00
2 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านวังเสมา (พินิจอนุสรณ์) ห้อง ป.5 6 พ.ย. 2559 08.30 - 12.00
2 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านวังเสมา (พินิจอนุสรณ์) ห้อง ป.5 6 พ.ย. 2559 13.00 - 16.30
3 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านวังเสมา (พินิจอนุสรณ์) อาคาร 1 ชั้น 2 5 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 23

6 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 24 - 47
08.30 - 12.00 . 13.00 - 16.30
4 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านวังเสมา (พินิจอนุสรณ์) ห้องดนตรีไทย ห้อง วันที่ 6 พ.ย. อาคาร 1 ชั้น 2 5 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 24

6 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 25 - 47
08.30 - 12.00 . 13.00 - 16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง ปฎิบัติการคอมพิวเตอร์มัธยม 6 พ.ย. 2559 09.00-14.00
2 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง ปฎิบัติการคอมพิวเตอร์ประถม 6 พ.ย. 2559 09.00-14.00
3 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง ปฎิบัติการคอมพิวเตอร์มัธยม 6 พ.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร สปช.105/29 6 พ.ย. 2559 09.00 - 16.00
2 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร สปช.105/29 6 พ.ย. 2559 09.00 - 16.00
3 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร สปช.105/29 6 พ.ย. 2559 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารเอนกประสงค์ 6 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 21
09.00-12.00
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารเอนกประสงค์ 6 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 9
09.00-12.00
3 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร ป.1ฉ. ห้อง หน้าห้อง ป.4 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00
4 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร ป.1ฉ. ห้อง หน้าห้อง ป.4 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00
5 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร ป.1ฉ. ห้อง ห้อง ป.1/1 - ป.1/2 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00
6 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคาร ป.1ฉ. ห้อง ห้อง ป.2/1 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00
7 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารโรงฝึกงาน 6 พ.ย. 2559 09.00-16.00
8 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารโรงจอดรถ 6 พ.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-16.00
9 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) ใต้ทุนอาคาร ป.1 ฉ. 6 พ.ย. 2559 09.00-11.00
10 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) ใต้ทุนอาคาร ป.1 ฉ. 6 พ.ย. 2559 09.00-11.00
11 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารอนุบาล 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00
12 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านละหาน (อภิรักษ์วิทยา) อาคารอนุบาล 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนจัตุรัสวิทยานุกูล ห้องประชุมใหญ่อาคารเอนกประสงค์ ห้อง ประชุมใหญ่อาคารเอนกประสงค์ 6 พ.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]