ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 057
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
3 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 291
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89.22 ทอง ชนะเลิศ
2 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 87.36 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83.21 ทอง 4
5 หนองแวงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83.18 ทอง 5
6 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83 ทอง 6
7 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 82.15 ทอง 7
8 ภูดินแดงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 80.64 ทอง 8
9 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 80.57 ทอง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 064
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองแวงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง 4
5 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 089
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 121
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 97 ทอง ชนะเลิศ
2 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 634
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 126
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ท่าสงครามวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 295
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88.50 ทอง ชนะเลิศ
2 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 86.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 86.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 86.33 ทอง 5
6 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
7 ท่าสงครามวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
8 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
9 หนองแวงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 683
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูดินแดงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ธาตุทองอำนวยวิทย์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 207
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านดงหม้อทอง สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองแวงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 82 ทอง 4
5 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 81 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 685
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูดินแดงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ระบบอัตโนมัติ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 628
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูดินแดงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 100 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 166
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ธาตุทองอำนวยวิทย์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 308
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 93.50 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 91.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 81 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 651
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88 ทอง 4
5 ธาตุทองอำนวยวิทย์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง 5
6 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 81 ทอง 6
7 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 287
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง 4
5 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 81 ทอง 5
6 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
7 ท่าสงครามวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 056
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 123
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 115
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88.60 ทอง ชนะเลิศ
2 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 283
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 77 เงิน 4
5 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 75 เงิน 5
6 ภูดินแดงวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 72 เงิน 6
7 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 67 ทองแดง 7
8 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 63 ทองแดง 8
9 ท่าสงครามวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 60 ทองแดง 9
10 ธาตุทองอำนวยวิทย์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 60 ทองแดง 9
11 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 293
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89.85 ทอง ชนะเลิศ
2 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 84.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 80.58 ทอง 4
5 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 289
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 50 เข้าร่วม 4
5 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 48 เข้าร่วม 5
6 โพนงามศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 42 เข้าร่วม 6
7 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 40 เข้าร่วม 7
8 ท่าสงครามวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 30 เข้าร่วม 8
9 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 0 เข้าร่วม
10 คำยางพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 644
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 94.67 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88.67 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89.70 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -
4 อากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 649
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 039
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 97 ทอง ชนะเลิศ
2 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 259
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 136
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 90 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 635
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศึกษาประชาสามัคคี สพม. เขต 23 (สกลนคร) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านดงหม้อทอง สพม. เขต 23 (สกลนคร) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 89 ทอง 4
5 โพธิ์ชัยทองพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 88 ทอง 5
6 กุดเรือคำพิทยาคาร สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง 6
7 คำตากล้าราชประชาสงเคราะห์ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 85 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน