หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 27 กลุ่ม 1
ณ โรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย โรงเรียนสตรีศึกษา
โรงเรียนขัติยะวงษา โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด
ระหว่างวันที่ 4-5 เดือนตุลาคม พ.ศ.2559

[ ทั้งหมด   4 ต.ค. 2559   5 ต.ค. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 4 ต.ค. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4205 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4201 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4206 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 4301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 4101 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 6207 4 ต.ค. 2559 09.00 - 16.00
2 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1207-1208 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
3 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1209-1210 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
4 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย คอมพิวเตอร์ 2 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
5 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 6308 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย สอบข้อเขียน 1109-1110 ปฏิบัติ 2108 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย สวนป่าหน้าอาคาร 2 ด้านกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
3 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย สวนป่าหน้าอาคาร 2 ด้านกลุ่มสาระศิลปศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
4 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย ใต้ถุนอาคาร 7 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
5 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย สวนป่าหน้าอาคาร 2 ด้านกลุ่มสาระศิลปศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
6 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย โรงยิมพละศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
7 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนเอ็ดวิทยาลัย อาคารพละศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 1303 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 1305-1307 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 3202 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
4 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ศาลาเอนกประสงค์ ข้างสนามฟุตบอล 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 1304 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 1301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 13.00-16.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 121 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 133 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2307 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2306 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2305 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2304 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2303 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2303 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด หน้าหอประชุม 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
10 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
11 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
12 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องสมุด อาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
13 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด หอประชุม 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
14 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด หอประชุม 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
15 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด หอประชุม 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
16 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด หอประชุม 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
17 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
18 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
19 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
20 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
21 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
22 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
23 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
24 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด ห้องโสตฯ อาคาร 2 ชั้น 1 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด โรงอาหาร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด โรงอาหาร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด โรงอาหาร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด โรงอาหาร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 6207 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 329 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 62076 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 6203 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 665 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 6202 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา สวนป่าข้างอาคารดนตรี 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 5204 4 ต.ค. 2559 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 5204 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 5101.1 4 ต.ค. 2559 09.00-14.00
4 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 5101.1 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 5101.2 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 5101.2 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 5205 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 682 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 ห้องลีลาศโรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
2 684 การแข่งขันหุ่นยนต์กึ่งอัตโนมัติ ม.1-ม.3 ห้องลีลาศโรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
3 163 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 ห้องลีลาศโรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
4 627 การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ และระบบอัตโนมัติ ม.1-ม.3 ห้องลีลาศโรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ ข้างหอประชุม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ ข้างหอประชุม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคาร 3 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ ข้างหอประชุม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคารเกษตร ชั้น 1 ห้อง ห้องเกษตร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคารเกษตร ชั้น 1 ห้อง ห้องเกษตร 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 607 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ หน้าอาคารคหกรรม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ หน้าอาคารคหกรรม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคารคหกรรม ชั้น 1 ห้อง ห้องคหกรรม 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
10 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา ลานอเนกประสงค์ หน้าอาคารคหกรรม ห้อง เต็นท์ลานอเนกประสงค์ 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 443 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 444 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 445 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 446 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 447 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 448 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 448 4 ต.ค. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 128 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 128 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 228 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 228 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 228 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนขัติยะวงษา หอประชุมโรงเรียน 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 690 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
2 692 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
3 694 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00
4 696 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 2301 4 ต.ค. 2559 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]