สรุปอันดับ และเหรียญรางวัล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร)
สรุปผลการแข่งขัน
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย และโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 14-15 เดือน กันยายน พ.ศ. 2559 มีผลการแข่งขันดังนี้
อันดับที่ 1  ปิยะมหาราชาลัย  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  35  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  26  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 12  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 73  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 80  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 105  เหรียญ 
อันดับที่ 2  สหราษฎร์รังสฤษดิ์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  31  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  20  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 10  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 61  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 76  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 28  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 117  เหรียญ 
อันดับที่ 3  เรณูนครวิทยานุกูล  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  29  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  17  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 15  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 61  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 76  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 26  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 108  เหรียญ 
อันดับที่ 4  อุเทนพัฒนา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  27  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  18  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 9  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 54  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 62  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 25  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 95  เหรียญ 
อันดับที่ 5  นครพนมวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  25  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  24  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 13  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 62  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 84  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 22  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 15  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 121  เหรียญ 
อันดับที่ 6  นาหว้าพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  24  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  13  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 48  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 49  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 19  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 76  เหรียญ 
อันดับที่ 7  นาแกสามัคคีวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  21  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  12  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 15  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 48  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 62  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 20  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 86  เหรียญ 
อันดับที่ 8  บ้านแพงพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  18  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  11  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 40  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 44  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 72  เหรียญ 
อันดับที่ 9  ธาตุพนม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  14  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  14  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 18  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 46  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 68  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 95  เหรียญ 
อันดับที่ 10  พะทายพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 29  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 34  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 23  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 62  เหรียญ 
อันดับที่ 11  ศรีบัวบานวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 23  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 35  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 58  เหรียญ 
อันดับที่ 12  นาทมวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  9  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 6  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 22  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 26  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 20  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 14  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 60  เหรียญ 
อันดับที่ 13  บ้านข่าพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  8  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 18  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 23  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 47  เหรียญ 
อันดับที่ 14  โพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  15  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 33  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 46  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 23  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 16  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 85  เหรียญ 
อันดับที่ 15  มัธยมพัชรกิติยาภา ๑ นครพนม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 19  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 23  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 16  เชียงยืนวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 14  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 22  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 35  เหรียญ 
อันดับที่ 17  ปลาปากวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 12  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 28  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 46  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 25  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 80  เหรียญ 
อันดับที่ 18  หนองซนพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 24  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 45  เหรียญ 
อันดับที่ 19  อุ่มเหม้าประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 8  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 18  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 41  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 17  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 67  เหรียญ 
อันดับที่ 20  วังกระแสวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 15  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 23  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 45  เหรียญ 
อันดับที่ 21  บ้านผึ้งวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  6  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 27  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 47  เหรียญ 
อันดับที่ 22  นาแกพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  10  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 19  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 41  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 13  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 64  เหรียญ 
อันดับที่ 23  คำเตยอุปถัมภ์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 8  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 20  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 37  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 24  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 69  เหรียญ 
อันดับที่ 24  ค้อวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 11  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 21  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 36  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 13  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 61  เหรียญ 
อันดับที่ 25  อุดมพัฒนศึกษา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 13  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 22  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 39  เหรียญ 
อันดับที่ 26  ดงดาวแจ้งพัฒนศึกษา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 12  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 17  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 33  เหรียญ 
อันดับที่ 27  นาคำราษฎร์รังสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 12  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 22  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 21  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 39  เหรียญ 
อันดับที่ 28  นาถ่อนพัฒนา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  7  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 14  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 32  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 10  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 56  เหรียญ 
อันดับที่ 29  ดอนเสียวแดงพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  4  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 13  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 12  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 33  เหรียญ 
อันดับที่ 30  หนองแวงวิทยานุกูล  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 11  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 19  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 31  นาเดื่อพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 9  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 21  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 42  เหรียญ 
อันดับที่ 32  สามผงวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 6  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 2  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 16  เหรียญ 
อันดับที่ 33  โพนแพงพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 9  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 14  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 14  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 34  โคกสว่างประชาสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 4  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 20  เหรียญ 
อันดับที่ 35  วังยางวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 8  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 9  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 22  เหรียญ 
อันดับที่ 36  สนธิราษฎร์วิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 12  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 15  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 41  เหรียญ 
อันดับที่ 37  ไชยบุรีวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 9  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 11  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 38  เหรียญ 
อันดับที่ 38  ศรีโคตรบูรณ์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 13  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 40  เหรียญ 
อันดับที่ 39  หนองบ่อวิทยานุกูล  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 24  เหรียญ 
อันดับที่ 40  พระซองสามัคคีวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  5  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 14  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 12  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 35  เหรียญ 
อันดับที่ 41  นางัวราษฎร์รังสรรค์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 6  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 15  เหรียญ 
อันดับที่ 42  ท่าจำปาวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 5  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 9  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 6  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 9  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 24  เหรียญ 
อันดับที่ 43  กุดฉิมวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 4  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 23  เหรียญ 
อันดับที่ 44  ธรรมโฆษิตวิทยา  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 11  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 8  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 26  เหรียญ 
อันดับที่ 45  ธรรมากรวิทยานุกูล  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  1  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 4  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 12  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 5  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 24  เหรียญ 
อันดับที่ 46  มหาชัยวิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 5  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 8  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 18  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 8  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 36  เหรียญ 
อันดับที่ 47  รามราชพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  3  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 4  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 7  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 16  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 16  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 11  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 43  เหรียญ 
อันดับที่ 48  วัดบึงเหล็ก  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 9  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 7  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 19  เหรียญ 
อันดับที่ 49  เทศบาล 3 (พินิจพิทยานุสรณ์)  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  2  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 1  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 4  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 2  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 1  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 7  เหรียญ 
อันดับที่ 50  กุตาไก้วิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 3  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 3  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 5  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 3  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 2  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 10  เหรียญ 
อันดับที่ 51  ภูลังกาพิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 10  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 7  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 6  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 23  เหรียญ 
อันดับที่ 52  สันตยานันท์  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 2  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 2  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 3  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 10  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 3  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 16  เหรียญ 
อันดับที่ 53  หนองโพธิ์พิทยาคม  ได้รับรางวัลชนะเลิศ  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1  0  กิจกรรม   ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 0  กิจกรรม   รวมได้รับรางวัล 0  กิจกรรม  ได้เหรียญทอง 8  เหรียญ  ได้เหรียญเงิน 2  เหรียญ   ได้เหรียญทองแดง 0  เหรียญ   รวมทั้งสิ้น 10  เหรียญ