หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 66 ประจำปีการศึกษา 2559 สพม 31
ณ จังหวัดนครราชสีมา กลุ่ม 7
ระหว่าง วันที่ 24-25 เดือน กันยายน พ.ศ. 2559

[ ทั้งหมด   23 ก.ย. 2559   24 ก.ย. 2559   25 ก.ย. 2559   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 24 ก.ย. 2559

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 617 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 617 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 703 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 705 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 614 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 616 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 606 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 607 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 817 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 716 24 ก.ย. 2559 09.00-10.30
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 803 24 ก.ย. 2559 09.00-10.00
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 5 ชั้น 6,7,8 ห้อง 807 24 ก.ย. 2559 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 (คณิตศาสตร์) ชั้น 2 , 3 ห้อง 726,727, 732 ,733 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 (คณิตศาสตร์) ชั้น 2 , 3 ห้อง 726,727, 732 ,733 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 6 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 6 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 2 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 2 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
09.00-16.30

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 หอประชุม 20 ปี โรงเรียนบุญวัฒนาและห้อง 4404-4406 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงอาหาร โรงเรียนบุญวัฒนา 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
3 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงอาหาร โรงเรียนบุญวัฒนา 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
4 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 อาคาร 4 โรงเรียนบุญวัฒนา ชั้น 3 ห้อง 4304 และ 4310 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
5 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงอาหาร โรงเรียนบุญวัฒนา 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
6 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โดมอเนกประสงค์ วัดป่าศรัทธารวม 24 ก.ย. 2559 08.00-17.00
7 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 อาคาร 4 ชั้น 4 และสนามฟุตบอล โรงเรียนบุญวัฒนา ชั้น 4 ห้อง 4401 24 ก.ย. 2559
25 ก.ย. 2559
08.00-17.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 321 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 5
08.30-18.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 331 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 45
08.30-17.00
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา ซุ้มการะเวก หลังอาคาร 1 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 26
09.00 เป็นต้นไป
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา ซุ้มการะเวก หลังอาคาร 2 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 35
09.00 เป็นต้นไป
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 132 ห้อง EP 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 11
09.30
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 133 ห้อง EP 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 38
09.00
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา ชั้น 1 อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง เวทีใต้อาคาร 4 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 15
09.00 เป็นต้นไป
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา ชั้น 1 อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง เวทีใต้อาคาร 4 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 1
08.00
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง 311 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 52
08.00-18.00
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง 316 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 51
09.00
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 4 ชั้น 9 ห้อง ห้องประชุมหลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 94
08.00-18.00
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 326 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 88
08.00-18.00
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 336 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 1 - 25
08.00-18.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย ศูนย์กีฬา โรงยิม ชั้น 3 24 ก.ย. 2559 09.00-15.00
2 646 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย ศูนย์กีฬา โรงยิม ชั้น 1 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 647 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย ศูนย์กีฬา โรงยิม ชั้น 1 24 ก.ย. 2559 13.00-15.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 303 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 303 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 307/308 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 307/308 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 309 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 309 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 310 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 310 24 ก.ย. 2559
ลำดับที่ 8 - 8
13.00-16.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา หน้าอาคารเฉลิมพระเกียรติติดลานจอดรถ 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 311 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 311 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา ระเบียงด้านข้างทิศใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา ระเบียงด้านข้างทิศใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 09.00
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 13.00
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 09.00
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 13.00
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 09.00
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 13.00
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 09.00
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 13.00
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 09.00
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 13.00
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 09.00
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 13.00
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 09.00
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 13.00
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 09.00
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 13.00
17 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 09.00
18 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องดนตรีสากล 24 ก.ย. 2559 13.00
19 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 09.00
20 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 10 ห้องลีลาศ 24 ก.ย. 2559 13.00
21 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร 1 24 ก.ย. 2559 09.00
22 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร 1 24 ก.ย. 2559 09.00
23 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา โรงอาหารติดหอพัก 24 ก.ย. 2559 09.00
24 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม ติดกับอาคารดนตรี ด้านทิศตะวันออก 24 ก.ย. 2559 09.00
25 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม ติดกับอาคารดนตรี ด้านทิศตะวันออก 24 ก.ย. 2559 09.00
26 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 305 ชั้น 3 24 ก.ย. 2559 09.00
27 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 306 ชั้น 3 24 ก.ย. 2559 09.00
28 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 501 ชั้น 5 24 ก.ย. 2559 09.00
29 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 501 ชั้น 5 24 ก.ย. 2559 13.00
30 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 507 ชั้น 5 24 ก.ย. 2559 09.00
31 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 507 ชั้น 5 24 ก.ย. 2559 13.00
32 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 502 24 ก.ย. 2559 09.00
33 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 502 24 ก.ย. 2559 13.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร 1 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร 1 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ ฯ 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติ ฯ 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 4 (โรงอาหาร) 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 4 (โรงอาหาร) 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 323 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1143 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
2 324 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1141 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
3 329 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1113 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
4 601 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1114 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
5 320 การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
6 322 การแข่งขันพูดสุนทรพจน์ภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
7 632 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1144 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
8 633 การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1146 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
9 665 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1115 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
10 666 การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง multimedia 1135 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
11 667 การพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
12 668 การพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
13 669 ละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1111 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
14 670 ละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1121 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
15 671 ละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา ิอาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
16 672 ละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
17 673 การนำเสนอโครงงานภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1116 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
18 674 การนำเสนอโครงงานภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1126 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
19 675 การนำเสนอโครงงานภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00
20 676 การนำเสนอโครงงานภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 24 ก.ย. 2559 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย สนามฟุตบอล โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย นครราชสีมา 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย สนามฟุตบอล โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย นครราชสีมา 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย ห้อง ประชุมบัวหลวง 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 6 ห้อง 164 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 6 ห้อง 165 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
6 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย โรงอาหาร ม.1(ใต้หอประชุม) 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
7 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย หอประชุมโรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย นครราชสีมา 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 232-233 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 241-242 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 423 24 ก.ย. 2559 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 421 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 338 24 ก.ย. 2559 09.00-14.00
4 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 427 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 421 24 ก.ย. 2559 13.00-16.00
6 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 431 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ หอประชุม 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
8 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ หอประชุม 24 ก.ย. 2559 09.00 เป็นต้นไป
9 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 425, 428 24 ก.ย. 2559 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 5 ชั้น ล่าง 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ ห้อง อุตสาหกรรม 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ โดมอเนกประสงค์ 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 605 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ โดมอเนกประสงค์ 24 ก.ย. 2559 09.00 น. เป็นต้นไป
5 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 1 24 ก.ย. 2559 09.00-11.00
6 607 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ ห้อง โสตทัศนศึกษา 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุรธรรมพิทักษ์ ซุ้มการะเวก 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-15.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 4 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 40 ปี 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4210 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4210 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4210 24 ก.ย. 2559 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]