กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 203
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.17 เงิน ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 323
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 90.60 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 73.30 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 633
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71.55 เงิน ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 632
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 90.66 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 67.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 65.66 ทองแดง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาจีน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 324
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.33 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 73.49 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 65.80 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 123
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 610
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
ละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 669
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 115
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 609
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 624
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 97 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 607
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85.65 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 623
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 91.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 084
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวลาย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89 ทอง 4
5 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87 ทอง 5
6 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง 6
7 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง 7
8 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 039
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83.50 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.20 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปรางค์ทองวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74.60 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 606
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวลาย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง 4
5 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง 5
6 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง 6
7 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 100
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ปรางค์ทองวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 062
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.25 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 73.50 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 079
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89.14 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82.71 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง 4
5 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 605
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78 เงิน 4
5 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76 เงิน 5
6 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74 เงิน 6
7 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 69 ทองแดง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 666
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.60 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 665
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 69 ทองแดง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 602
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92.86 ทอง ชนะเลิศ
2 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74.14 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บัวลาย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 73.14 เงิน 4
5 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 056
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 69.20 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 604
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78 เงิน 4
5 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 603
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 แก้งสนามนางพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 36 เข้าร่วม 4
5 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันการพูดสุนทรพจน์ ภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 329
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74 เงิน ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน 4
5 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75 เงิน 5
6 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75 เงิน 5
7 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 68 ทองแดง 7
8 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -
9 ปรางค์ทองวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 126
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 125
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83 ทอง ชนะเลิศ
2 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน