กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 626
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 625
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 192
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 191
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 207
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 206
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 294
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 305
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 663
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 662
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 299
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 298
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 297
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 76 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 293
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 307
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 292
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 308
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 310
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง 4
5 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 309
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 4
5 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 276
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 302
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 277
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 658
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 657
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 634
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 301
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 104
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 050
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วังโพนงามวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
5 พระแก้วอาสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 055
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาแห้ววิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 694
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีสองรักษ์วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน