การงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 610
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาด้วงวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 202
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 075
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 607
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 606
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 76 เงิน 4
5 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 75 เงิน 5
6 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 73 เงิน 6
7 หทัยคริสเตียน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 72 เงิน 7
8 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 70 เงิน 8
9 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 66 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 78 เงิน 5
6 คอนสาวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 75 เงิน 6
7 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 75 เงิน 6
8 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 72 เงิน 8
9 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 67 ทองแดง 9
10 น้ำสวยพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 65 ทองแดง 10
11 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 297
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง 4
5 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง 4
6 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 138
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 4
5 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 270
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 น้ำสวยพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง 4
5 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
6 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 139
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
5 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
6 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 611
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 158
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 น้ำสวยพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
4 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
5 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 157
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 612
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 649
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หทัยคริสเตียน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 161
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
5 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 271
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 4
5 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 4
6 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง 6
7 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
8 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 159
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง 5
6 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 614
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง 4
5 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 259
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 140
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ปากชมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง 4
5 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง 4
6 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง 6
7 น้ำสวยพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง 7
8 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง 7
9 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
10 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
11 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 258
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 046
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง 4
5 นาด้วงวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 5
6 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 70 เงิน 6
7 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 70 เงิน 6
8 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 70 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 141
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จุฬาภรณราชวิทยาลัย เลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง 5
6 การกุศลหลวงปู่ศรีจันทร์ วัณณาโภ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
7 มหาไถ่ศึกษาเลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
8 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -
9 เลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 123
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคาน สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 นาด้วงวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ท่าลี่วิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 160
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 เขาแก้ววิทยาสรรพ์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง 4
5 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 136
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 613
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เลยอนุกูลวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาอ้อวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 156
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 มูลมังหลวงปู่ชอบ ฐานสโม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ธาตุพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน